आरोग्य क्राईम डायरी

महागांव/ डोंगरगाव येथे महिला बचत गटाचा गावठी दारू बंदी साठी यलगार पोलीस अधीक्षक यांना दिले निवेदन 

महागांव/ डोंगरगाव येथे महिला बचत गटाचा गावठी दारू बंदी साठी यलगार पोलीस अधीक्षक यांना दिले निवेदन

 

प्रतिनिधी/ एस.के शब्बीर. महागांव

 

 

 

 

महागाव तालुक्यातील डोंगरगाव येथे अवैध गावठी दारू व्यवसायिकांचे मनोबल एवढे वाढले की, डोंगरगाव ता.महागाव गावठी दारू विक्रीचे मोठ्या प्रमाणात अवैध धंदे सुरू असता सदर गावठी भट्टी चालक प्रत्येकी पाच ते सहा हात भट्ट्या काढून त्यांची दारू कमी पडते. डोंगरगाव येथे हातभट्टी दारूचा प्रमाण वाढलेला दिसून समोर येतोय नवयुवक अल्पवयीन हातभट्टीचा शिकारी न होण्याकरिता कायमस्वरूपी दारू बंद करणेबाबत..१ सै. शफी.सै. रजाक माजी उपसरपंच ग्रामपंचायत डोंगरगाव.२ सदाशिव वसंता हाडशे. शे. तोफिक शे. तय्यब. सामाजिक कार्यकर्ता. मुद्दाशीर शेख जमील. व समस्त गावकरी व महिला बचत गटाच्या महिलांनी अवैध दारू बंदीसाठी निवेदन दिले असे बोलताना सांगितले पोलीस यंत्रणा सांभाळतो आहे . दरमहा आर्थिक बाजरा सदिच्छा भेटीमुळे आमचे कुणीच काही करू शकत नाही अशा अविर्भावात हे महाभाग मध धुंद अवस्थेत ग्रामपंचायत ग्रामसभेमध्ये गोंधळ घालत असतात परिणामी गावच्या विकास कार्यात अडथळे निर्माण होत आहेत असे सुद्धा महागाव तालुका अंतर्गत डोंगरगाव येथील नागरिक व महिला यांनी बोलताना सांगितले . गावातील तरुण पिढी विद्यार्थी या गावठी दारूच्या नसेसाठी अधीन जात आहेत. अशा आशयाचे निवेदन 10 ऑक्टोबर रोजी जिल्हा पोलीस अधीक्षक यांना दिलेल्या निवेदनावर 46 ग्रामस्थांच्या स्वाक्षऱ्या आहेत. डोंगरगाव हे गाव पोफाळी पोलीस स्टेशन अंतर्गत येत असून या ठिकाणी जवळपास सात आठ गावठी दारू गाळप करणाऱ्या अवैध व्यवसायिकांचे मनोबल वाढलेले असून दिलेल्या निवेदनावर सय्यद शफी सय्यद रजाक माजी उपसरपंच, सदाशिव हाडसे ग्राप सदस्य, सय्यद मुदसिर.शे तोफीक.शे तय्याब पत्रकार, तसेच महिला मंडळ, आणि गावकरी मंडळी डोंगरगाव यांनी राज्याचे मुख्यमंत्री, विभागीय पोलीस आयुक्त, गुन्हे अन्वेषण विभाग यवतमाळ, तसेच उपविभागीय पोलीस अधिकारी उमरखेड यांना दिलेल्या निवेदनात स्पष्ट केली आहे डोंगरगाव येथे ग्रामपंचायत शाळेच्या विद्यार्थी विद्यार्थिनींना व शिक्षकांना या अवैध दारूमुळे अतोनात त्रास भोगाव लागत आहे महागाव तालुका अंतर्गत डोंगरगाव येथे नागरिकांसाठी यवतमाळ जिल्हा पोलीस अधीक्षक कोणते पाऊल उचलतील याच्याकडे नागरिकांचे लक्ष लागले आहे

0Shares

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *