क्राईम डायरी

उमरखेड येथे ६५ लाखांच्या कचरा घोटाळा प्रकरणात आरोपीच्या पिंजऱ्यात असलेल्या विद्यमान आमदारांसह गुन्हेगारावर अटी

उमरखेड येथे ६५ लाखांच्या कचरा घोटाळा प्रकरणात आरोपीच्या पिंजऱ्यात असलेल्या विद्यमान आमदारांसह गुन्हेगारावर अटी

 

जिल्हा प्रतिनिधी/ एस के शब्बीर

 

भाजपाचे आमदार नामदेवराव ससाने यांना जिल्हा सत्र येथील न्यायालयाने अंतरिम जामीन मंजूर केला होता . जिल्ह्याबाहेर जायचे असल्यास न्यायालयाची परवानगी आवश्यक होती . ही परवानगी न्यायालयाने नाकारल्यामुळे उमरखेडच्या आमदारांना विधीमंडळ अधिवेशनाला मुकावे लागले . याच प्रकरणात दोन कंत्राटदारांचा जामीन अर्ज पुसद न्यायालयाने फेटाळला आहे . पुसद येथील अतिरिक्त जिल्हा सत्र न्यायालयाने येथील भाजपाचे आमदार नामदेव ससाणे यांना कचरा घोटाळ्यात सशर्त अंतरिम जामीन मंजूर केला होता . आ . ससाणे यांनी अर्थसंकल्पीय अधिवेशनासाठी मुंबईला जाण्याकरिता परवानगी न्यायालयाला मागितली . परंतु न्यायालयाने ही परवानगी नाकारली होती . त्यामुळे उमरखेडच्या या आमदारांना अधिवेशनस्थळी जाता आले नाही . आ . ससाणे या घोटाळ्याच्या वेळी उमरखेड नगर परिषदेचे अध्यक्ष असल्यामुळे गोत्यात आलेले आहेत . दरम्यान , घोटाळ्यातील आरोपी कंत्राटदार फिरोजखान आझादखान आणि गजानन मोहोळे यांनी जामीनासाठी न्यायालयात अर्ज सादर केला होता , न्यायालयाने या दोघांचाहे अर्ज फेटाळला आहे . त्यामुळे नपचे मुख्याधिकारी व लेखापाल आणि हे दोन कंत्राटदार यांच्यावर कुठल्याही क्षणी अटकेची कारवाई होऊ शकते . यापूर्वी तत्कालीन आरोग्य निरीक्षक विशाल श्रीवास्तव याला अटक झाली आहे .

0Shares

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *