राजकारण

अखेर हिमायतनगर- पळसपुर- गांजेगाव- ढाणकी मार्गाचा प्रश्न लागला मार्गी,

 

हिमायतनगर- पळसपुर -डोल्हारी सिरपली व ढाणकी गांजेगाव रस्त्याच्या नवीन कामास मंजुरी – खा.हेमत पाटील यांच्या मागणीला यश ऊप कार्यकारी अभियंता सुधिर पाटिल ना़देड यांची माहिती

हिमायतनगर प्रतिनिधी .( एस.के.चांद )

हिमायतनगर ते पळसपुर- डोल्हारी- सीरपली रस्ता मागील २००७-८या वर्षांत माजी केंद्रीय राज्यमंत्री सुर्यकांता पाटील यांच्या प्रधानमंत्री ग्रामसडक योजनेच्या माध्यमातून रस्ता तयार करण्यात आला होता परंतु त्यानंतर रस्त्यांची मुदत संपल्यानंतर रस्त्यांवर मोठमोठे खड्डे पडले असून अनेक ठिकाणी रस्ता खचला आहे परीणामी या रस्त्यांवर ये जा करणार्या शेतकरी व शालेय विद्यार्थ्यांना मोठा त्रास सहन करावा लागत असल्याने वेळ प्रसंगी अपघात होण्याची वेळ नाकारण्यात येत नाही.या रस्त्याची तात्काळ दुरुस्ती करण्यासाठी चांदराव वानखेडे पळसपुर सामाजिक कार्यकर्ते, नागोराव शिंदे पत्रकार, कोंडीबा कदम सहित पळसपुर, डोल्हारी येथील नागरिकांनी हिंगोली लोकसभेचे खा हेमंत पाटील यांच्या कडे मागणी केली होती.

या मागणीकडे विषेश लक्ष देऊन २८.१२.२०१९रोजी पत्र क्र.१०५५ मा.कार्यकारी अभीयंता प्रधानमंत्री ग्राम सडक योजना नांदेड यांना देऊन रस्ता मंजुर करण्यात यावा. अशी खासदार साहेबांनी पत्राद्वारे मागणी केली होती .
२८.१२.२०१९ चे खा.हेमंत पाटील यांच्या पत्रामुळे११.९९०कि.मी हिमायतनगर- पळसपुर- डोल्हारी- सिरपली रस्त्याचा प्रश्न मार्गी लागल्याने के .जी. माहेवार इंजिनिअर काॅन्ट्रकर्स कंपणीचे श्रीनिवास पवार( इंजिनिअर) व गणेश पाटील (सर्वेक्षक) यांनी उप अभियंता सुधीर पाटील यांच्या मार्गदर्शनाखाली नांदेड यांनी २१आॅगष्टला २०२०रोजी वरील रस्त्याचे सर्वेक्षण पुर्ण झाले.

हिंगोली लोकसभा मतदारसंघातील २०६कि मी.रस्त्याची कामे मंजुर झाले पैकी तालुक्यातील हिमायतनगर- पळसपुर- डोल्हारी सिरपली रस्ता व ढाणकी-गांजेगाव रस्ता मंजुर झाला .
हिमायतनगर -पळसपुर- डोलारी -सिरपली पर्यंत ११.९९० मीटर रस्ता८कोटी९८लक्षरुमंजुर झाल्याचे पूर्णता नव्याने हॉटमिक्स डांबरीकरण करण्यास मंजुरी मीळाली असल्याची माहिती ऊप कार्यकारी अभियंता सुधीर पाटील यांनी
लवकरच काम सुरू होणार असल्याचे आमच्या प्रतीनिधीस बोलताना माहिती दिली.या रस्त्याच्या मंजुरी मुळे खा.हेमंत पाटील यांचे अभिनंदन होत आहे

0Shares

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *