ताज्या घडामोडी

एस आई ओ द्वारे कोरोना वॉरियर्स सेनीक डॉक्टर यांना गौरव प्रमाणपत्र देण्यात आले..

 

अर्धापूर (खतीब अब्दुल सोहेल )

एसआयओच्या देशव्यापी मोहिमेच्या संदर्भात “इस्लाम जाणून घ्या” एसआयओ अर्धापूरने शहरातील कोरोना सैनिकांना (डॉक्टरांना) प्रमाणपत्र व इस्लामिक पुस्तके देऊन सन्मानित केले
. कोरोना महामारी आणि लॉकडाऊनमुळे लोकांच्य रोजगार व तसेच लोकांच्या आरोग्यास बरीच समस्या उद्भवली आहेत.ज्या ठिकाणी विनाकारण घर सोडण्यावर बंदी होती तेथे सामान्य आजारांवर उपचार करण्याच्या बाबतीतही काही समस्या उद्भवल्या आहेत. प्रत्येक व्यक्ती भयभीत स्थितीत आहे आणि डॉक्टर स्वतः रूग्णांकडे दुर्लक्ष करून घरातच कैद झाले होते, तरीही माणुसकीचे काही सहानुभूतीदायक चेहरे, काही डॉक्टर जे भीती न बाळगता रुग्णांवर उपचार करतात आणि पवित्र व्यवसाय चा या समस्येमध्ये सृष्टीचे उत्कृष्ट उदाहरण दिले. ही लोकांची सेवा आहे ज्याचा मानवतेला फायदा झाला आहे, मानवतेच्या दु: खासाठी काम केले आहे, इस्लाममध्ये याला मोठे स्थान आहे, हे लक्षात घेऊन आणि देशातील लॉकडाऊनमुळे सामान्य लोकांना घडलेली या अडचणी आणि ज्या प्रकारे सरकार व श्रीमंतांची उदासीनता चर्चेत आली आहे त्यावरून असे दिसून येते की स्वार्थ आणि संप्रदायवाद वाढत चालला आहे. प्रत्येक अडचणीत लोक एकत्र असले पाहिजेत, एकमेकांचे हक्क दिले पाहिजेत आणि श्रीमंत आणि गरीब यांच्यात भेदभाव होऊ नये.
एसआयओच्या या मोहिमेद्वारे, डॉक्टरांनी आणि लोकांच्या सेवा क्षेत्रात लोकांची सेवा करणारे यांना प्रमाणपत्र आणि भेटवस्तू देण्यात आल्या आणि संभाषणातून माहिती देण्यात आली की इस्लाम लोकांची सेवा बद्दल काय सांगते आणि अधिक माहितीची व्यापक संकल्पना आहे. अर्धापूर येथील डॉ. श्रुती देशमुख, डॉ मोरे (सिव्हिल हॉस्पिटल अर्धापूर) डॉ. विनोद जाधव यांनाही इस्लामिक पुस्तके वाटप करण्यात आली. त्यांना भेट देऊन प्रमाणपत्रे देऊन प्रोत्साहन देण्यात आले.

0Shares

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *